Tập thể lớp 6a4
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tập thể lớp 6a4

Những người bạn của tôi

Trang ChínhPortalLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Bình chọn - Cuộc thi

Go down 
5 posters

Bình chọn vòng 2
NgôQuyền
Bình chọn - Cuộc thi Vote_lcap175%Bình chọn - Cuộc thi Empty
 75% [ 3 ]
dank_knight
Bình chọn - Cuộc thi Vote_lcap10%Bình chọn - Cuộc thi Empty
 0% [ 0 ]
anhta_05
 0% [ 0 ]
Khôi
Bình chọn - Cuộc thi Vote_lcap125%Bình chọn - Cuộc thi Empty
 25% [ 1 ]
Thắng
 0% [ 0 ]
Tổng số bầu chọn : 4

Poll closed

Tác giảThông điệp
iamhuyen
Gao đỏ - Biệt đội siêu nhân gao
iamhuyen

Bình chọn - Cuộc thi Empty
Bài gửiTiêu đề: Bình chọn - Cuộc thi   Bình chọn - Cuộc thi I_icon_minitimeFri Apr 30, 2010 8:53 pm

bài thi của các bạn
đầu tiên là của anh Quyền
1. Bạn sẽ chọn làm việc ở một chỗ làm tốt, có khả năng thăng tiến, lương cao hay làm việc ở vùng hẻo lánh, lương thấp, nhưng có thể giúp cho người khác. Giải thích lý do bạn chọn.
* Trả lời:
Câu hỏi này quả thật rất khó. Có rất nhiều người khi nghe xog có thể thản nhiên nói rằng mình sẵn sàng làm việc ở vùng hẻo lánh, lương thấp, nhưng có thể giúp cho người khác chỉ vì để mọi người thấy rằng mình là người rất cao cả, là người giám đặt cái tôi của cá nhân sau cái tôi của cộng đồng.Nhưng liệu đã có mấy ai làm đc. Họ ý thức đc đấy, họ đầu fải người ko biết nghĩ, họ quá hiểu rằng hành động đó, công viêc đó sẽ cưú giúp đc bao nhiêu con ng` thoát khỏi hoàn cảnh khó khăn. Nhưng còn lợi ích của họ, còn gia đình họ thì sao? Mình bỗng nghĩ đến một câu nói đầy triết lý của nv ông giáo trg câu chuyện LÃO HẠC :” 1 ng` đau chân có lúc nào quên đc cái chân đau của mình để nghĩ đến ng` khác đâu!”. Thật vậy, ba mẹ nào mà chả mog muốn tạo điều kiện học tập tốt nhất cho con, học sinh nào mà chả muốn mình học thật giỏi, để làm j` ư? để sau này có việt làm ổn định, để kiếm đc tiền, để sốg tốt hơn. Có mấy ai hi sinh điều đó để vất vả làm việc tại nơi vùng sâu vùng xa hẻo lánh, lương thấp. Có một thời gian mình về quê (Lào Cai) Mình đã tận mắt chứng kiến nhữg ng` thầy ng` cô bỏ ra cả núi tiền, chỉ vs mong mún đc thoát khỏi cái nơi hoang vu, hẻo lánh này mà đc dạy học tại trường thành fố. Số còn lại vì ko đủ khả năng nên đành fải chấp nhận mà thui, chấp nhận lặn lội đường xá xa xôi, vượt bao con đường núi hiểm trở để đến vs cái ngôi trg` rách nát, để khích lệ từng đứa trẻ trong làg đi học. Đâu fải ai cũg đủ kiên nhẫn, có khi họ buông xuôi, ko còn tâm huyết dạy học mà chỉ đến lớp cho qua ngày. Thử hỏi như vậy đến bao jờ đất nước mới fát triển, những con ng` đó đến bao jờ mới đc hưởng cuộc sống tiên tiến, hiện đại. Mình ở đây, hơn đc rất rất rất nhiều ng` nhưng cũg thua kém hàg ngàn ngàn ngàn người. Mình cũng ko chắc 1 ngày nào đó nếu thoát khỏi đc cái nơi này mih` sẽ quay trở lại mà giúp đỡ họ thay vì theo đuổi con đườg sự nghiệp fía trc’. Nhưng dù có thế nào, dù lòng người có thay đổi, thì bằng bất kì cách nào đó thì mình sẽ hết sức cố gắng giúp đỡ những trái tim bé nhởni vùg sâu vùng xa vươn tới tươg lai tươi đẹp như bao con ng` vĩ đại đã giúp mình.

2. Theo bạn tình cảm và tiền bạc, thứ nào quan trọng hơn? Vì sao?
Tình cảm và tiền bạc ư? Tiền bạc đáp ứng cho con người mọi nhu cầu về vật chất, nhưng khiến trái tim ta, tâm hồn ta trở nên lạnh lẽo, vô cảm. Tình cảm ko thể cho ta cơm ăn, áo mặc, như nó như ngọn lửa tinh thần sưởi ấm con người ta, giúp con ng` vượt qua mọi khó khăn, trắc trở. Chúg ta ko thể nhịn ăn, nhưng cũng ko thể vô cảm, ko quan tâm đến bất kì ai. Như người mặc bao áo ấm mà lòg cô đơn, trống trải thì cũng ko thể cảm thấy hơi ấm, đó là thứ đến từ trái tim, mà khi mất tất cả thì chỉ có tỉnh cảm là thứ vẫn luôn tràn trề, vẫn sống mãi mà thui. Lớp binbao mới đi 1 người bạn, mất đi 1 linh hồn của tập thể do tai nạn ko may, ai cũng buồn, nỗi buồn ko thể nói ra thành lời, nỗi buồn như bàn tay có 10 ngón bỗng dưng mất đi 1 ngón, nỗi buồn như cắt đi 1 phần của cơ thể. Bạn đó đã ra đi, ra đi mãi mãi rồi, tiền bạc cũng đâu có thể khiến cho người chết sống lại. Nhưng tình cảm thì vẫn còn đó, dù có đi rất xa, có đi đến thế giới khác hay bất kể nơi nào thì thứ còn lại, thứ vẫn sống mãi, thứ sâu sắc nhất vẫn là tình cảm, tình cảm bạn bè trong sáng, những kỉ niệm bao thág ngày buồn vãn luôn còn sống mãi trong lòng mỗi con người.

cùa dank

1. vùng hẻo lánh
2. tình cảm

của Khôi

1. vùng hẻo lánh
2. tình cảm

của Hoàng a

1. vùng hẻo lánh
2. tình cảm

của thắng

1. vùng hẻo lánh
2. tình cảm

@tất nhiên nà tớ vote cho a Quyền ròi
https://thcsthannhantrung.forum-viet.net
NgôQuyền
MemBer cấp 1
MemBer cấp 1
NgôQuyền

Bài gửiTiêu đề: Re: Bình chọn - Cuộc thi   Bình chọn - Cuộc thi I_icon_minitimeFri Apr 30, 2010 10:06 pm

bài mình dài nhất
huyentnt6a4
Moderator
Moderator
huyentnt6a4

Bài gửiTiêu đề: Re: Bình chọn - Cuộc thi   Bình chọn - Cuộc thi I_icon_minitimeSat May 01, 2010 8:10 am

lạ nhỉ trừ anh quyền ra thì ko ai có câu giải thích nhỉ
mình nghĩ phải có câu giải thích chứ nhỉ thế mới gọi là hot boy danh nhau danh nhau danh nhau
huyentnt6a4
Moderator
Moderator
huyentnt6a4

Bài gửiTiêu đề: Re: Bình chọn - Cuộc thi   Bình chọn - Cuộc thi I_icon_minitimeSat May 01, 2010 8:13 am

hey nên mình trả bit bình chọn cho ai hit
ngocbg
MemBer cấp 4
MemBer cấp 4
ngocbg

Bài gửiTiêu đề: hey   Bình chọn - Cuộc thi I_icon_minitimeSat May 01, 2010 10:23 am

hey admin hinh nhu co the tra loi thay nhi nhơnguoiiua
Gốm
Super Moderator
Super Moderator
Gốm

Bài gửiTiêu đề: Re: Bình chọn - Cuộc thi   Bình chọn - Cuộc thi I_icon_minitimeSun May 02, 2010 5:18 pm

trong các bài em thấy bài của anh Quyền hợp lí nhất
vote cho anh quyền
ngocbg
MemBer cấp 4
MemBer cấp 4
ngocbg

Bài gửiTiêu đề: Re: Bình chọn - Cuộc thi   Bình chọn - Cuộc thi I_icon_minitimeTue May 04, 2010 6:13 pm

co phai giai thich hok
iamhuyen
iamhuyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Bình chọn - Cuộc thi   Bình chọn - Cuộc thi I_icon_minitimeThu May 06, 2010 8:21 pm

có chớ ngọc, lần sau nhớ đánh có dấu nhá
P/S: anh Quyền vô địch, sắp thắng rùi aqu
https://thcsthannhantrung.forum-viet.net
ngocbg
MemBer cấp 4
MemBer cấp 4
ngocbg

Bài gửiTiêu đề: Re: Bình chọn - Cuộc thi   Bình chọn - Cuộc thi I_icon_minitimeSat May 08, 2010 10:06 pm

admin thong cam may nha ko danh duoc dau bitchitlin
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bình chọn - Cuộc thi   Bình chọn - Cuộc thi I_icon_minitime

Bình chọn - Cuộc thi
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Vòng 1 - Bình chọn cuộc thi HOT BOY
» Bình chọn thành viên của tháng 3
» Kết quả vòng 1 - Cuộc thi hotboy
» Cuộc thi "HotBoy" diễn đàn lớp 6a4 năm 2010